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MABADILIKO MADOGO YA BARAZA LA MAWAZIRI NA
MAKATIBU WAKUU

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan,
amefanya mabadiliko madogo ya Baraza la Mawaziri na Makatibu Wakuu. Katika
mabadiliko hayo, Mhe. Rais ameanzisha nafasi ya Naibu Waziri Mkuu na kuifuta
Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi na badala yake kuunda wizara mpya mbili ambazo ni:
Wizara ya Ujenzi na Wizara ya Uchukuzi. Aidha, ameimarisha Wizara ya Mambo ya
Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki kwa kuongeza nafasi ya Naibu Waziri na
Katibu Mkuu watakaoshughulikia masuala ya Afrika Mashariki. Katika mabadiliko
hayo, Mhe. Rais amemteua Naibu Waziri Mkuu, Mawaziri wanne (4), Naibu
Mawaziri watano (5), Makatibu Wakuu watatu (3) na Naibu Makatibu Wakuu
watatu (3). Vilevile, amewabadilisha wizara baadhi ya Mawaziri na Makatibu
Wakuu. Mabadiliko hayo ni kama ifutavyo:



A) Uteuzi wa Naibu Waziri Mkuu

B)

Mhe. Dkt. Doto Mashaka Biteko ameteuliwa kuwa Naibu Waziri Mkuu na
Waziri wa Nishati. Katika nafasi ya Naibu Waziri Mkuu atakuwa anashughulikia
Uratibu wa Shughuli za Serikali.

Uteuzi wa Mawaziri na Naibu Mawaziri

. Mhe. Jerry William Silaa, Mbunge wa Jimbo la Ukonga ameteuliwa kuwa

Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi;

. Mhe. Anthony Peter Mavunde, Naibu Waziri wa Kilimo ameteuliwa kuwa

Waziri wa Madini;

. Mhe. Prof. Makame Mnyaa Mbarawa aliyekuwa Waziri wa Ujenzi na

Uchukuzi ameteuliwa kuwa Waziri wa Uchukuzi;

. Mhe. Innocent Lugha Bashungwa, Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa

ameteuliwa kuwa Waziri wa Ujenzi;

. Mhe. Godfrey Msongwe Kasekenya aliyekuwa Naibu Waziri wa Ujenzi na

Uchukuzi ameteuliwa kuwa Naibu Waziti wa Ujenzi;

. Mhe. Alexander Pastory Mnyeti, Mbunge wa Jimbo la Misungwi ameteuliwa

kuwa Naibu Waziri wa Kilimo;

. Mhe. David Mwakiposa Kihenzile, Mbunge wa Jimbo la Mufindi Kusini

ameteuliwa kuwa Naibu Waziri wa Uchukuzi;

. Mhe. Judith Salvio Kapinga, Mbunge wa Viti Maalum (Ruvuma) ameteuliwa

kuwa Naibu Waziri wa Nishati; na

. Mhe. Dunstan Luka Kitandula, Mbunge wa Jimbo la Mkinga ameteuliwa

kuwa Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii.



C) Uhamisho wa Mawaziri na Naibu Mawaziri

1. Mhe. January Yusuf Makamba amehamishwa kutoka Wizara ya Nishati
kwenda kuwa Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki;

2. Mhe. Stergomena Lawrence Tax amehamishwa kutoka Wizara ya Mambo ya
Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki kwenda kuwa Waziri wa Ulinzi na
Jeshi la Kujenga Taifa;

3. Mhe. Mohamed Omary Mchengerwa amehamishwa kutoka Wizara ya
Maliasili na Utalii kwenda kuwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais -TAMISEMI;

4. Mhe. Angellah Jasmine Kairuki amehamishwa kutoka Ofisi ya Rais -
TAMISEMI kwenda kuwa Waziri wa Maliasili na Utalii; na

5. Mhe. Dkt. Damas Daniel Ndumbaro amehamishwa kutoka Wizara ya Katiba
na Sheria kwenda kuwa Waziri wa Utamaduni, Sanaa na Michezo;

6. Mhe. Balozi Dkt. Pindi Hazara Chana amehamishwa kutoka Wizara ya
Utamaduni, Sanaa na Michezo kwenda kuwa Waziri wa Katiba na Sheria; na

7. Mhe. Stephen Lujwahuka Byabato amehamishwa kutoka Wizara ya Nishati
kwenda kuwa Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika

Mashariki atakayeshughulikia masuala ya Afrika Mashariki;

D) Uteuzi wa Makatibu Wakuu na Naibu Makatibu Wakuu

1. Prof. Godius Walter Kahyarara aliyekuwa Katibu Tawala Mkoa wa Geita
ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu Wizara ya Uchukuzi;

2. Mbhandisi Cyprian John Luhemeja aliyekuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya
Maji ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana,
Ajira na Wenye Ulemavu);

3. Balozi Prof. Kennedy Gastorn ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya
Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki atakayeshughulikia
masuala ya Afrika Mashariki;



4. Dkt. Ally Possi aliyekuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Ujenzi na
Uchukuzi (Uchukuzi) ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya
Uchukuzi;

5. Bw. Ludovick Nduhiye aliyekuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Ujenzi na
Uchukuzi (Ujenzi) ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Ujenzi;
na

6. Mhandisi Mwajuma Juma Waziri ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu,

Wizara ya Maji.
E) Uhamisho wa Makatibu Wakuu

1. Prof. Jamal Adam Katundu amehamishwa kutoka Ofisi ya Waziri Mkuu
(Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu) kwenda kuwa Katibu Mkuu, Wizara
ya Maji;

2. Dkt. Seif Abdallah Shekalaghe amehamishwa kutoka Wizara ya Afya
kwenda kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia,
Wanawake na Makundi Maalum, na

3. Dkt. John Anthony Jingu amehamishwa kutoka Wizara ya Maendeleo ya
Jamii, Jinsia, Wanawake na Makundi Maalum kwenda kuwa Katibu Mkuu,

Wizara ya Afya.

Uteuzi huu unaanza leo, tarehe 30 Agosti, 2023. Viongozi walioteuliwa wataapishwa

tarehe 1 Septemba, 2023 Tkulu Ndogo, Zanzibar. Saa 5:00 Asubuhi.

Imetolewa na Ofisi ya Katibu Mkuu Kiongozi.
\

lozi Dkt. Moses M. Kusiluka
KATIBU MKUU KIONGOZ1
30 Agosti, 2023



